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TAARIFA KWA UMMA 

 
USAJILI WA VYOMBO VYA UVUVI NA UKATAJI WA LESENI ZA VYOMBO 

VYA UVUVI KWA MWAKA 2024 
 

Wizara ya Mifugo na Uvuvi, inapenda kuwatangazia wananchi wote 
wanaojishughulisha na uvuvi kwamba, msimu wa kukata leseni za vyombo vya 
uvuvi umeanza tangu Januari 1, 2024. Kwa mujibu wa Kanuni za Uvuvi za 
Mwaka 2009; Kanuni Na. 3 (1-4), Kanuni 4 (1-6) na Kanuni 13 (1) chombo 
chochote kinachojihusisha na shughuli za uvuvi ni lazima kiwe kimesajiliwa na 
kukatiwa leseni.   
 
Aidha, kwa mujibu wa Kanuni za Uvuvi za Mwaka 2009, Kanuni 7(3) na (4), 
Chombo kilichopatiwa hati ya usajili na kupewa namba, inatakiwa namba hiyo 
iandikwe katika ubavu pande zote mbili za chombo. Kanuni ya 7 (1-5) na Jedwali 
la 3 inatoa mwongozo wa uandishi wa namba za usajili zinavyotakiwa kuwekwa 
katika chombo.  
 
Zoezi la usajili na utoaji wa leseni za uvuvi litaisha tarehe 31 Machi, 2024, 
baada ya hapo wamiliki wa vyombo vya uvuvi watakaobainika kuwa hawajasajili 
vyombo vyao wala kukata leseni za uvuvi watachukuliwa hatua za kisheria 
ikiwemo kulipa faini kwa mujibu wa Sheria ya Uvuvi. Taratibu za usajili wa 
vyombo na Leseni za uvuvi zinapatikana katika tovuti ya Wizara 
(https://www.mifugouvuvi.go.tz), Ofisi za Kanda za Wizara na Halmashauri 
zote zenye shughuli uvuvi nchini.  
 

          Imetolewa na;          
 
                                             Prof. Riziki S. Shemdoe 

 KATIBU MKUU 
 WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI 

Mji wa Serikali Mtumba, 
Mtaa wa Ulinzi, 
S.L.P 2847, 
40487 DODOMA 

 

Anwani ya Simu: “Uvuvi” 
Simu Nambari: +255 (026) 2322612  
Nukushi: +255 (026) 2322613 
Barua pepe: ps@uvuvi.go.tz  
Tovuti: http://www.mifugouvuvi.go.tz 
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